F-ve Dolls / 5Dolls – เกิร์ลกรุ๊ปเกาหลี (ยุบวง)

5Dolls / F-ve Dolls – เกิร์ลกรุ๊ปเกาหลี

F-ve Dolls / 5Dolls - เกิร์ลกรุ๊ปเกาหลี

F-ve Dolls / 5Dolls – เกิร์ลกรุ๊ปเกาหลี

5Dolls / F-ve Dolls – เกิร์ลกรุ๊ปเกาหลี
บริษัทต้นสังกัด: Core Contents Media
เดบิว (Debut) : 2011 with Lips Stains and I Mean You
Website :
Facebook :
Twitter : –
เป็นวงที่แยกตัวมาจากวง Co-ed School

สมาชิกวง 5Dolls / F-ve Dolls

Hyo Young - สมาชิก F-ve Dolls

Hyo Young – สมาชิก F-ve Dolls

Hyo Young
ชื่อจริง : Ryu Hyo Young
เกิดเมื่อ : 22 เมษายน 1993
ราศี : –
ความสูง : 167cm
น้ำหนัก : 52kg
กรุ๊ปเลือด : O
การศึกษา:
งานอดิเรก: Shopping, Reading, Cooking
ตำแหน่งในวง: Leader, Main Rapper

Yeon Kyung - สมาชิก F-ve Dolls

Yeon Kyung – สมาชิก F-ve Dolls

Yeon Kyung
ชื่อจริง : Oh Yeon Kyung
เกิดเมื่อ : 25 สิงหาคม 1994
ราศี : –
ความสูง : 163 cm
น้ำหนัก : kg
กรุ๊ปเลือด :
การศึกษา:
ความสามารถ: –
ตำแหน่งในวง: Lead Vocals

Seung Hee - สมาชิก F-ve Dolls

Seung Hee – สมาชิก F-ve Dolls

Seung Hee
ชื่อจริง : Cho Seung Hee
เกิดเมื่อ : 3 มิถุนายน 1991
ราศี : –
ความสูง :165 cm
น้ำหนัก : kg
กรุ๊ปเลือด :
การศึกษา:
ความสามารถ: –
ตำแหน่งในวง: Main Vocals

Na Yeon - สมาชิก F-ve Dolls

Na Yeon – สมาชิก F-ve Dolls

Na Yeon / Hana
ชื่อจริง : Han Na Yeon
เกิดเมื่อ : 7 มกราคม 1992
ราศี : –
ความสูง : 163 cm
น้ำหนัก : kg
กรุ๊ปเลือด :
การศึกษา:
ความสามารถ: –
ตำแหน่งในวง:Vocals, Rapper
Instagram: @ny_airship

Hye Won - สมาชิก F-ve Dolls

Hye Won – สมาชิก F-ve Dolls

Hye Won
ชื่อจริง :Chen Hye-Won
เกิดเมื่อ : 6 มีนาคม 1995
ราศี : –
ความสูง :167cm
น้ำหนัก : 46kg
กรุ๊ปเลือด :
การศึกษา:
ความสามารถ: –
ตำแหน่งในวง: Lead Rapper

Eungyo - สมาชิก F-ve Dolls

Eungyo – สมาชิก F-ve Dolls

Eungyo
ชื่อจริง : Seo Eun-Kyo / Seo Eun Gyo
เกิดเมื่อ : 21 มีนาคม 1995
ราศี : –
ความสูง : 158cm
น้ำหนัก : 45kg
กรุ๊ปเลือด :
การศึกษา:
ความสามารถ: –
ตำแหน่งในวง: Lead Vocals, Maknae

อดีตสมาชิก F-ve Dolls / 5Dolls

Heo Chan Mi
Stage Name: Chanmi (찬미)
Real Name: Heo Chanmi (허찬미)
Nickname: Star Light Chanmi (별빛찬미)
Birthdate: April 6, 1992 (age 21)
Blood Type: A
Height: 160cm
Weight: 46kg
Education: Anyang School of Arts (Theater and Movies)
Hobbies: Piano, Shopping, Watching Movies
Specialties: Drums, Chinese

Lee Soo Mi
Stage Name: Soo Mi (수미)
Real Name: Lee Soo Mi (이수미)
Nickname: Smile Soomi (미소수미)
Birthdate: March 3, 1989 (age 24)
Birthplace: Seongnam, Gyeonggi-do, South Korea
Blood Type: A
Height: 170cm
Weight: 48kg
Education: Korea Aerospace University (Aeronautical Science & Flight Operations)
Hobbies: Shopping, Watching Movies, Collecting Shoes
Specialties: Costume Design

Shannon
Real Name: Shannon Arrum Williams (섀넌 아룸 윌리엄스)
Birthdate: May 26, 1998 (age 15)
Birthplace: London, England
Ethnicity: 50% Welsh, 50% Korean
Language: Korean (Fluent)
Height: 165cm

Ji Hyun
Stage Name: Eun Gyo (은교)
Real Name: Seo Eun Gyo (서은교)
Birthdate: March 21, 1995

Mini-Albums
[2011.02.16] Charming Five Girls (as 5dolls)
[2011.05.11] Club Remix Time to Play (as 5dolls)
[2013.08.xx] LOVE TO GO

Digital Singles
[2011.02.11] Ipsul Jaguk (입술자국; Lip Stains) (as 5dolls)
[2013.07.30] Since 1971

Collaboration Digital Singles

[2013.06.09] T-ara & The Seeya & 5dolls & SPEED – Jintongje (진통제; Painkiller)

F-ve Dolls / 5Dolls - เกิร์ลกรุ๊ปเกาหลี

F-ve Dolls / 5Dolls – เกิร์ลกรุ๊ปเกาหลี

F-ve Dolls / 5Dolls - เกิร์ลกรุ๊ปเกาหลี

F-ve Dolls / 5Dolls – เกิร์ลกรุ๊ปเกาหลี

MV  F-ve Dolls / 5Dolls

MV 5dolls/F-ve Dolls – Soulmate #1  MV 5dolls/F-ve Dolls – Soulmate #1

MV T-ARA & THE SEE YA & 5DOLLS & SPEED – Painkiller  MV T-ARA & THE SEE YA & 5DOLLS & SPEED – Painkiller

MV 5Dolls – Like This or That  MV 5Dolls – Like This or That

MV 5Dolls ? Your Word feat Jay Park  MV 5Dolls ? Your Word feat Jay Park

MV 5dolls (Feat. Jay Park) – Lip Stains  MV 5dolls (Feat. Jay Park) – Lip Stains

Korean Band (วงดังเกาหลี - นักร้องเกาหลี)
- 2013-09-10 11:42:33 โพสต์โดย : admin คนดู 11,096 คน

คลิกติดตามข้อมูลข่าวสารของทางเว็บไซต์ได้ที่ FANPAGE