อีซียอง (Lee Si Young) – ดาราเกาหลี

อีซียอง (Lee Si Young) – ดาราเกาหลี

79

อีซียอง (Lee Si Young) – ดาราเกาหลี

ประวัติ อีซียอง (Lee Si Young)

ชื่อ: 이시영 / Lee Shi Young (Yi Si Yeong)
Real name: 이은래 / Lee Eun Rae
อาชีพในวงการ: นักแสดง, นางแบบ, นักร้อง
วัน/เดือน/ปีเกิด: 17 เมษายน 1982
สถานที่เกิด:
ความสูง: 169 cm
น้ำหนัก: 48 kg
ราศี: ราศีเมษ
กรุ๊ปเลือด: B
ครอบครัว:
ต้นสังกัด: Sim Entertainment
การศึกษา:
ความสามารถพิเศษ:
เดบิว :
website :
Twitter:

ผลงานทางโทรทัศน์
Lookout (MBC, 2017)
My Beautiful Bride (OCN, 2015)
Valid Love (tvN, 2014)
Golden Cross (KBS2, 2014)
Wild Romance (KBS2, 2012)
Poseidon (KBS2, 2011)
Mischievous Kiss (MBC, 2010)
The Birth of the Rich (KBS2, 2010)
Loving You a Thousand Times (SBS, 2009)
Hateful But Once Again (KBS2, 2009) cameo
Boys Before Flowers (KBS2, 2009)
Urban Legends Deja Vu Season 3 (Super Action, 2008)
The Kingdom of the Winds (KBS2, 2008)

ผลงานภาพยนตร์
The Divine Move (2014)
Killer Toon (2013)
How to Use Guys with Secret Tips (2013)
Hoodwinked Too! Hood vs. Evil (2011)
Couples (2011)
Meet the In-Laws (2011)
Sooni, Where Are You? (2010)
Hong Gil Dong’s Descendants (2009)
Five Senses of Eros (2009)

มิวสิควิดีโอ

รางวัลที่ได้รับ
2016 MBC Entertainment Awards: Rookie Award in Variety Show – Female (Real Men Season 2)
2010 KBS Drama Awards: Newcomer Actress Award (The Birth of the Rich)

80

อีซียอง (Lee Si Young) – ดาราเกาหลี

81

อีซียอง (Lee Si Young) – ดาราเกาหลี

82

อีซียอง (Lee Si Young) – ดาราเกาหลี

83

อีซียอง (Lee Si Young) – ดาราเกาหลี

84

อีซียอง (Lee Si Young) – ดาราเกาหลี

85

อีซียอง (Lee Si Young) – ดาราเกาหลี

86

อีซียอง (Lee Si Young) – ดาราเกาหลี

อีซียอง (Lee Si Young) – ดาราเกาหลี

88

อีซียอง (Lee Si Young) – ดาราเกาหลี

, ,  ,

ดาราเกาหลี (Korean Star)
- 2017-04-25 4:24:36 โพสต์โดย : oil2148 คนดู 1,159 คน

คลิกติดตามข้อมูลข่าวสารของทางเว็บไซต์ได้ที่ FANPAGE