งานประกาศรางวัล Blue Dragon Film Awards ครั้งที่ 39 เผยรายชื่อพิธีกรและผู้เข้าชิงรางวัล

รางวัล Blue Dragon Awards ได้เปิดเผยพิธีกรพร้อมกับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัล 15 หมวดสำหรับพิธีในปีนี้!

งานประกาศรางวัล Blue Dragon Film Awards ครั้งที่ 39

งานประกาศรางวัล Blue Dragon Film Awards ครั้งที่ 39

วันที่ 16 พฤศจิกายนมีการประกาศว่าคิมฮเยซู(Kim Hye Soo) และยูยอนซอก(Yoo Yeon Seok) จะเป็นพิธีกรในงาน คิมฮเยซู ได้เป็นพิธีกรในพิธีมอบรางวัลประจำปี 1993, นับเป็นปีที่ 25 ติดต่อกัน พิธีกรร่วมยูยอนซอกประสบความสำเร็จจากภาพยนตร์อย่างเช่น  “Oldboy,” “Re-encounter”, “Architecture 101” และ “A Werewolf Boy”

คิมฮเยซูกล่าวว่า “ฉันยินดีต้อนรับ ยูยอนซอกอย่างอบอุ่นซึ่งผมจะร่วมงานในปีนี้ฉันรู้สึกตื่นเต้นมากที่ได้พบกับนักแสดงที่ยิ่งใหญ่ในงาน Blue Dragon Film Awards ฉันรู้สึกตื่นเต้นกับการจัดงานที่ยิ่งใหญ่ในงานนี้ด้วยเช่นกัน “จากนั้นเธอก็บอกกับผู้ชมว่า” ฉันหวังว่าคุณจะสนุกกับเทศกาลภาพยนตร์ได้มากเท่าที่จะทำได้! ”

ยูยอนซอกกล่าวว่า “ถึงแม้ว่าผมจะไม่เคยเป็นพิธีกรในงานพิธีมอบรางวัลมาก่อน แต่ก็เป็นเกียรติที่ได้เป็นพิธีกรในการจัดงานเทศกาล Blue Dragon Film Awards ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของเกาหลี ผมมีความสุขโดยเฉพาะผมามารถทำงานร่วมกับคิมฮเยซูที่ผมเคารพอย่างมาก ผมจะพยายามอย่างดีที่สุดเพื่อเตรียมพร้อมสำหรับพิธีอันยิ่งใหญ่ ”

สำหรับผู้ที่ได้รับการเสนอชื่อภาพยนตร์ที่ออกจำหน่ายตั้งแต่วันที่ 12 ตุลาคม 2017 จนถึงวันที่ 11 ตุลาคม 2018

มีสิทธิ์และผู้ที่ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงครั้งสุดท้ายได้รับการคัดเลือกจากการสำรวจความคิดเห็นของผู้เชี่ยวชาญในอุตสาหกรรมภาพยนตร์และการโหวตจากชาวเน็ต

นอกเหนือจาก 15 หมวดหมู่ที่ระบุไว้ด้านล่างแล้วจะมีการประกาศรายชื่อผู้ชนะรางวัล Popularity Award, Best Short Film และ Most Viewed Picture จะประกาศในพิธี สำหรับงาน Blue Dragon Film Awards ครั้งที่ 39 จะจัดขึ้นเวลา 16:55 น. ตามเวลาเกาหลี เมื่อวันที่ 23 พฤศจิกายนที่พระราชวัง Grand Peace Palace พิธีจะออกอากาศผ่านทาง SBS

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลในงาน Blue Dragon Film Awards ครั้งที่ 39

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลในงาน Blue Dragon Film Awards ครั้งที่ 39

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลในงาน Blue Dragon Film Awards ครั้งที่ 39 ดังนี้

Best Picture

“1987”

“The Spy Gone North”

“Little Forest”

“Along with the Gods: The Two Worlds”

“Dark Figure of Crime”

Best Director

Kim Yong Hwa – “Along with the Gods: The Two Worlds”

Min Kyu Dong – “Herstory”

Yoon Jong Bin – “The Spy Gone North”

Yim Soon Rye – “Little Forest”

Jang Joon Hwan – “1987”

Best Actor

Kim Yoon Suk – “1987”

Yoo Ah In – “Burning”

Lee Sung Min – “The Spy Gone North”

Joo Ji Hoon  – “Dark Figure of Crime”

Ha Jung Woo – “Along with the Gods: The Two Worlds”

Best Actress

Kim Tae Ri – “Little Forest”

Kim Hee Ae – “Herstory”

Park Bo Young – “On Your Wedding Day”

Esom – “Microhabitat”

Han Ji Min – “Miss Baek”

Best Supporting Actor

Kim Dong Wook – “Along with the Gods: The Two Worlds”

Kim Joo Hyuk – “Believer”

Yoo Hae Jin – “1987”

Steven Yeun – “Burning”

Joo Ji Hoon – “The Spy Gone North”

Best Supporting Actress

Kwon So Hyun – “Miss Baek”

Kim Sun Young – “Herstory”

Kim Hyang Gi – “Along with the Gods: The Two Worlds”

Lee Joo Young – “Believer”

Jin Seo Yeon – “Believer”

Best New Actor

Kim Young Kwang – “On Your Wedding Day”

Nam Joo Hyuk – “The Great Battle”

Sung Yoo Bin – “Last Child”

Wi Ha Joon – “Gonjiam: Haunted Asylum”

Lee Ga Seob – “The Seeds Of Violence”

Best New Actress

Kim Ka Hee – “Park Hwa Young”

Kim Da Mi – “The Witch: Part 1. The Subversion”

Park Ji Hyun – “Gonjiam: Haunted Asylum”

Jeon Yeo Bin – “After My Death”

Jeon Jong Seo – “Burning”

Best New Director

Kim Eui Seok – “After My Death”

Kim Tae Gyun – “Dark Figure of Crime”

Shin Dong Seok – “Last Child”

Lee Ji Won – “Miss Baek”

Jeon Go Woon – “Microhabitat”

Best Screenplay

Kwak Kyung Taek, Kim Tae Gyun – “Dark Figure of Crime”

Kwon Seong Hwi, Yoon Jong Bin – “The Spy Gone North”

Kim Kyung Chan – “1987”

Shin Dong Seok – “Last Child”

Jeon Go Woon – “Microhabitat”

Best Cinematography and Lighting

“1987”

“The Spy Gone North”

“Along with the Gods: The Two Worlds”

“The Great Battle”

“Illang: The Wolf Brigade”

Best Film Editing

“1987”

“Gonjiam: Haunted Asylum”

“The Spy Gone North”

“Little Forest”

“Along with the Gods: The Two Worlds”

Best Music

“1987”

“The Spy Gone North”

“Believer”

“Burning”

“Sunset in My Hometown”

Best Art Direction

“1987”

“The Spy Gone North”

“Little Forest”

“Along with the Gods: The Two Worlds”

“Illang: The Wolf Brigade”

Best Technical Achievement

“1987” – Costumes

“Gonjiam: Haunted Asylum” – Sound Effects

“The Witch: Part 1. The Subversion” – Stunts

“Along with the Gods: The Two Worlds” – Visual Effects

“The Great Battle” – Special Effects

ที่มา soompi เรียบเรียงโดย korea.tlcthai.com – นำไปใช้กรุณาให้เครดิตด้วย

ข่าวบันเทิงเกาหลีข่าวดาราเกาหลีซีรีย์เกาหลีนักร้องเกาหลี, เรื่องย่อซีรีย์เกาหลี,  ข่าวบันเทิงเกาหลี 2018