จีฮยอนอู(Ji Hyun Woo) – ดาราเกาหลี

จีฮยอนอู(Ji Hyun Woo) – ดาราเกาหลี

จีฮยอนอู(Ji Hyun Woo) - ดาราเกาหลี

จีฮยอนอู(Ji Hyun Woo) – ดาราเกาหลี

ประวัติจีฮยอนอู(Ji Hyun Woo) 

ชื่อ: 지현우 / Ji Hyun Woo (Ji Hyeon Wu)
Real name: 주형태 / Joo Hyung Tae (Ju Hyeong Tae)
อาชีพในวงการ: นักแสดง, นักแสดงละครเวที และนายแบบ
วัน/เดือน/ปีเกิด: 29 พฤศจิกายน 1984
สถานที่เกิด:
ความสูง: 187cm
น้ำหนัก: 74kg
ราศี: ราศีธนู
กรุ๊ปเลือด: B
ครอบครัว:
ต้นสังกัด: Dream Tea Entertainment
การศึกษา: Sung Gyoon Gwan University Department of Performing Arts
ความสามารถพิเศษ:
เดบิว :
website : http://dreamtenter.com/hyunwoo-profile/
Twitter: https://twitter.com/star_mr_g

ผลงานทางโทรทัศน์
Risky Romance (MBC, 2018)
Bad Thief, Good Thief (MBC, 2017)
Wanted (SBS, 2016)
The Awl (JTBC, 2015)
Angry Mom (MBC, 2015)
Trot Lovers (KBS2, 2014)
Queen In Hyun’s Man (tvN, 2012)
A Thousand Kisses (MBC, 2011)
Birth of a Rich Man (KBS2, 2010)
Invincible Lee Pyung Kang (KBS2, 2009)
My Precious Child (KBS2, 2008)
My Sweet City (SBS, 2008)
Me Ri, Dae Gu’s Attack and Defense Battle (MBC, 2007)
Over the Rainbow (MBC, 2006)
Banjun Drama – Bad Student (SBS, 2005)
Banjun Drama – My Heart Goes Pit-a-Pat (SBS, 2005)
Golden Apple (KBS2, 2005)
If You Only Knew (KBS2, 2004)
Old Miss Diary (KBS2, 2004)
Merry Go Round (MBC, 2003) (cameo)

ผลงานภาพยนตร์
Mr. Idol (2011)
Attack the Gas Station 2 (2010)
It’s OK Because I Love You / Fly High (2006)
Old Miss Diary (2006)
The Hotel Venus (2004)

มิวสิควิดีโอ
2015 JTBC Awards: Best Performance
2011 MBC Drama Awards: Serial Drama Excellence Award, Actor (A Thousand Kisses)
2006 MBC Drama Awards: PD Award (Over the Rainbow)
2005 KBS Drama Awards: Netizen Popularity Award

รางวัลที่ได้รับ

จีฮยอนอู(Ji Hyun Woo) - ดาราเกาหลี

จีฮยอนอู(Ji Hyun Woo) – ดาราเกาหลี

จีฮยอนอู(Ji Hyun Woo) - ดาราเกาหลี

จีฮยอนอู(Ji Hyun Woo) – ดาราเกาหลี

จีฮยอนอู(Ji Hyun Woo) - ดาราเกาหลี

จีฮยอนอู(Ji Hyun Woo) – ดาราเกาหลี

จีฮยอนอู(Ji Hyun Woo) - ดาราเกาหลี

จีฮยอนอู(Ji Hyun Woo) – ดาราเกาหลี

จีฮยอนอู(Ji Hyun Woo) - ดาราเกาหลี

จีฮยอนอู(Ji Hyun Woo) – ดาราเกาหลี

,  

 

ดาราเกาหลี (Korean Star)
- 2018-07-23 2:49:10 โพสต์โดย : Ah Jong คนดู 5,300 คน