ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) – ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) – ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) - ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) – ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) – ดาราเกาหลี

ชื่อ: Yoo Yeon Seok / 유연석
Real name: Ahn Yeon-Seok
อาชีพในวงการ: นักแสดง
วัน/เดือน/ปีเกิด: 11 เมษายน 1984
สถานที่เกิด: South Korea
ความสูง: 183 cm
น้ำหนัก: 73 kg
ราศี:  
กรุ๊ปเลือด:
ครอบครัว:
ต้นสังกัด: Starship Entertainment
การศึกษา: Sejong University – Film Arts
ความสามารถพิเศษ:
เดบิว : 2003 Oldboy
website :
Twitter: https://twitter.com/Yeonseok411
Facebook https://www.facebook.com/YooYeonSeok

ผลงานทางโทรทัศน์
สุภาพบุรุษตะวันฉาย Mr. Sunshine – ซีรีย์เกาหลี (tvN, 2018)
Romantic Doctor, Teacher Kim (SBS, 2016)
Warm and Cozy | Maendorong Ttottot (MBC / 2015) – Baek Gun-Woo
Reply 1994 | Eungdabhara 1994 (tvN / 2013) – Chilbongi
Gu Family Book | Gugaui Seo (MBC / 2013) – Park Tae-Seo
Mom is Acting Up | Ummaga Meogilrae (MBC / 2012) – Kim Yeon-Seok
Tasty Life | Matittneun Insaeng (SBS / 2012) – Choi Jae-Hyuk
Late Night Hospital | Shimya Byungwon (MBC / 2011) – Yoon Sang-Ho
Pure Pumpkin Flower | Hobakggot Soonjung (SBS / 2010) – Hyo-Joon
Possessed | Hon (MBC / 2009)
Dream | Deurim (SBS / 2009) – No Chul-Joong
General Hospital 2 | Jonghab Byeongwon 2 (MBC / 2008-2009) – Heo Woo-Jin

ผลงานภาพยนตร์
Perfect Proposal (2015)
The Mood That Day (2015)
Beauty Inside (2015)
The Royal Tailor (2014)
Whistle Blower (2014)
Hwa-yi (2013)
Born to Sing (2013)
Wolf Boy (2012)
Scary Stories (2012)
Two Weddings and a Funeral (2012)
Architecture 101 (2012)
Eighteen, Nineteen (2012)
Moscow (2011)
Re-encounter (2011)
Short! Short! Short! 2009 (2009)
A Mercy Killing (2008)
Old Boy (2003)

มิวสิควิดีโอ

รางวัลที่ได้รับ
2015 MBC Drama Awards: Top 10 Stars Award (Warm and Cozy)

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) - ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) – ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) - ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) – ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) - ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) – ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) - ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) – ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) - ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) – ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) - ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) – ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) - ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) – ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) - ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) – ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) - ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) – ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) - ดาราเกาหลี

ยูยอนซอก (Yoo Yeon Seok) – ดาราเกาหลี

ดาราเกาหลี (Korean Star)
- 2018-08-20 2:23:41 โพสต์โดย : Ah Jong คนดู 31,002 คน