รายชื่อเข้าชิงรางวัลในงาน Blue Dragon Film Awards ครั้งที่ 40

รางวัล Blue Dragon Film Awards ครั้งที่ 40 ประกาศรายชื่อเข้าที่ชิงรางวัลในงาน!

รายชื่อเข้าชิงรางวัลในงาน Blue Dragon Film Awards ครั้งที่ 40

รายชื่อเข้าชิงรางวัลในงาน Blue Dragon Film Awards ครั้งที่ 40

ในปีนี้รางวัล Blue Dragon Film Awards จะจัดขึ้นในวันที่ 21 พฤศจิกายนที่ Paradise City Hotel and Resort ในอินชอน

ภาพยนตร์ที่วางจำหน่ายระหว่างวันที่ 12 ตุลาคม 2018 ถึงวันที่ 10 ตุลาคม 2019 มีสิทธิ์ได้รับการเสนอชื่อซึ่งได้รับการคัดเลือกจากการสำรวจของผู้เชี่ยวชาญในอุตสาหกรรมภาพยนตร์ แม้ว่าจะมีการมอบรางวัล 18 รางวัลในพิธี แต่มีเพียง 15 หมวดเท่านั้นที่ประกาศผู้ได้รับการเสนอชื่อ สามประเภทที่เหลือ (รางวัลยอดนิยมภาพยนตร์สั้นยอดเยี่ยมและภาพที่มีคนดูมากที่สุด) จะถูกเปิดเผยผ่านพิธี

“Parasite” ของบงจุนโฮ ซึ่งได้รับความสนใจอย่างมากในปีนี้ทั้งในประเทศและต่างประเทศหลังจากชนะ Palme d’Or ที่เทศกาลภาพยนตร์ Cannes Film ได้รับการเสนอชื่อ 12 ครั้ง “ Extreme Job” และ“ Swing Kids” ได้รับการเสนอชื่อแปดครั้งในขณะที่“ Svaha: The Sixth Finger” ได้รับการเสนอชื่อเจ็ดรางวัล

นี่คือรายการทั้งหมดของที่ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัล:

Best Picture:

“Extreme Job”
“Parasite”
“House of Hummingbird”
“Swing Kids”
“E.X.I.T”

Best Director:

Kang Hyung Chul (“Swing Kids”)
Bong Joon Ho (“Parasite”)
Won Shin Yeon (“The Battle: Roar to Victory”)
Lee Byung Heon (“Extreme Job”)
Jang Jae Hyun (“Svaha: The Sixth Finger”)

Best Actor:

Ryu Seung Ryong (“Extreme Job”)
Sol Kyung Gu (“Birthday”)
Song Kang Ho (“Parasite”)
Jung Woo Sung (“Innocent Witness”)
Jo Jung Suk (“E.X.I.T”)

Best Actress:

Go Ah Sung (“A Resistance”)
Kim Hye Soo (“Default”)
Im YoonA (“E.X.I.T”)
Jeon Do Yeon (“Birthday”)
Jo Yeo Jeong (“Parasite”)

Best Supporting Actor:

Kang Ki Young (“The Most Ordinary Romance”)
Park Myung Hoon (“Parasite”)
Lee Kwang Soo (“Inseparable Bros”)
Jo Woo Jin (“Default”)
Jin Seon Kyu (“Extreme Job”)

Best Supporting Actress:

Kim Sae Byuk (“House of Hummingbird”)
Park So Dam (“Parasite”)
Lee Jung Eun (“Parasite”)
Honey Lee (“Extreme Job”)
Jang Young Nam (“Metamorphosis”)

Best New Director:

Kim Bo Ra (“House of Hummingbird”)
Kim Yoon Suk (“Another Child”)
Lee Sang Geun (“E.X.I.T”)
Lee Ok Seob (“Maggie”)
Lee Jong Un (“Birthday”)

Best New Actor:

Gong Myung (“Extreme Job”)
Kim Sung Cheol (“Battle of Jangsari”)
Park Hae Soo (“By Quantum Physics: A Nightlife Venture”)
Park Hyung Sik (“Juror 8”)
Jung Hae In (“Tune In For Love”)

Best New Actress:

Kim Hye Joon (“Another Child”)
Park Ji Hoo (“House of Hummingbird”)
Park Hye Soo (“Swing Kids”)
Lee Jae In (“Svaha: The Sixth Finger”)
Choi Sooyoung (“Girl Cops”)

Best Screenplay:

“Default”
“Extreme Job”
“Parasite”
“House of Hummingbird”
“Svaha: The Sixth Finger”

Best Cinematography and Lighting:

“Parasite”
“The Battle: Roar to Victory”
“Svaha: The Sixth Finger”
“Swing Kids”
“E.X.I.T”

Best Editing:

“Extreme Job”
“Parasite”
“The Battle: Roar to Victory”
“Swing Kids”
“E.X.I.T”

Best Music:

“Parasite”
“Svaha: The Sixth Finger”
“Swing Kids”
“E.X.I.T”
“Tune In For Love”

Best Art Direction:

“Parasite”
“The Battle: Roar to Victory”
“Svaha: The Sixth Finger”
“Swing Kids”
“Tune In For Love”

Best Technical Achievement:

“Metamorphosis” (makeup)
“The Battle: Roar to Victory” (martial arts)
“Svaha: The Sixth Finger” (visual effects)
“Swing Kids” (costumes)
“E.X.I.T” (stunts)

ที่มา soompi เรียบเรียงโดย korea.tlcthai.com – นำไปใช้กรุณาให้เครดิตด้วย

ข่าวบันเทิงเกาหลีข่าวดาราเกาหลีซีรีย์เกาหลีนักร้องเกาหลี, เรื่องย่อซีรีย์เกาหลี, ข่าวบันเทิงเกาหลี 2019

ข่าวบันเทิงเกาหลี Korean Entertain News
- 2019-10-31 9:10:37 โพสต์โดย : Ah Jong คนดู 374 คน