อีดงกอน(Lee Dong Gun) – ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) – ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) - ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) – ดาราเกาหลี

ประวัติอีดงกอน(Lee Dong Gun) – ดาราเกาหลี

ชื่อ: 이동건 / Lee Dong Gun (Lee Dong Geon)
Real name: 이동곤 / Lee Dong Gon
อาชีพในวงการ: นักร้อง นักแสดง นายแบบ
วัน/เดือน/ปีเกิด: 26 กรกฎาคม 1980
สถานที่เกิด: Kang Nam, Seoul, South Korea
ความสูง: 184cm
น้ำหนัก: 65kg
ราศี: สิงห์
กรุ๊ปเลือด: A
ครอบครัว: ภรรยา / นักแสดง Jo Yoon Hee, น้องชายที่เสียชีวิต 20 มีนาคม 2008
ต้นสังกัด:
การศึกษา: Hanyang University Department of Theatre and Cinema
ความสามารถพิเศษ:
เดบิว :
website :
Twitter:

ผลงานทางโทรทัศน์
Where Stars Land (SBS, 2018)
Sketch (JTBC, 2018)
Queen for Seven Days (KBS2, 2017)
Laurel Tree Tailors (KBS2, 2016)
Super Daddy Yul (tvN, 2015)
Mi Rae’s Choice (KBS2, 2013)
Star’s Lover (SBS, 2008) cameo
When It’s At Night (MBC, 2008)
Perhaps Love (TV Mnet, 2007)
Smile Again (SBS, 2006)
Stained Glass (SBS/TBS, 2004)
Lovers in Paris (SBS, 2004)
Sweet 18 (KBS2, 2004)
No Chun-Hyang vs. Ahn Mong-Ryong (MBC, 2003)
A Problem At My Younger Brother’s House (SBS, 2003)
Sang Doo, Let’s Go To School (KBS, 2003)
Forever Love (MBC, 2003)
Ruler of Your Own World (MBC, 2002)
Ring Ring (MBC, 2002)
Friends (MBC, 2002)
Can’t Help Being Born Well! (KBS, 2001)
Three Friends (MBC, 2000)
Ad Madness (KBS2, 1999)

ผลงานภาพยนตร์
Love Now (2007)
Love Song (2007)
My Boyfriend Is Type-B (2005)
Family (2002)

มิวสิควิดีโอ

รางวัลที่ได้รับ
2017 KBS Drama Awards: Male Excellence Award (Medium-length Drama) (Queen for Seven Days)
2016 KBS Drama Awards: Excellence Actor in Full-Length Drama (Laurel Tree Tailors)
2008 Seoul Hallyu Festival: Contribution Plaque
2008 MBC Drama Awards: Excellence Award – Actor (When It’s At Night)
2008 25th Korea Best Dresser Awards: Swan Award – Actor
2005 41st Baeksang Arts Awards: Popularity Award (Lovers in Paris)
2004 Dong-a TV Fashion Beauty Awards: Best Dressed
2004 SBS Drama Awards: Excellence Award for Special Project, Actor (Stained Glass)
2004 SBS Drama Awards: Top Ten Stars Award (Lovers in Paris, Stained Glass)
2004 2nd Andre Kim Best Star Awards: Best Star Award – Actor

อีดงกอน(Lee Dong Gun) - ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) – ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) - ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) – ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) - ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) – ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) - ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) – ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) - ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) – ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) - ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) – ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) - ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) – ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) - ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) – ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) - ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) – ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) - ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) – ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) - ดาราเกาหลี

อีดงกอน(Lee Dong Gun) – ดาราเกาหลี

,  

  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
ดาราเกาหลี (Korean Star)
- 2018-10-29 1:08:19 โพสต์โดย : Ah Jong คนดู 290 คน